"Một học sinh chuyên ngữ mà không có nổi cái bằng IELTS cao chút thì xấu hổ lắm"
Tôi không biết từ bao giờ những câu từ ấy đã ăn sâu vào tiềm thức mình. Và cũng không biết, từ bao giờ mọi thứ xung quanh tôi dường như quay cuồng trong cuộc đua về điểm số, về sự thành công và bộ mặt của học sinh chuyên. Tôi bị cuốn vào vòng xoáy của sự so sánh, lo sợ rằng mình sẽ không đủ khả năng để đáp ứng những kỳ vọng của người khác và cả chính bản thân.